Suley Abdoulaye

Suley Abdoulaye
firaministan Jamhuriyar Nijar

28 Satumba 1994 - 8 ga Faburairu, 1995
Mahamadou Issoufou - Amadou Cissé
Rayuwa
Haihuwa Kaoura Acha (en) Fassara, 1956
ƙasa Nijar
Mutuwa Suresnes (en) Fassara da Faris, 1 ga Maris, 2023
Karatu
Makaranta Bocconi University (en) Fassara
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da bank manager (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Democratic and Social Convention

Souley Abdoulaye (an haife shi a shekara ta 1965) ɗan siyasar Nijar ne. Ya zama Fira Ministan Nijar daga 28 ga Satumba 1994 [1] zuwa 8 ga Fabrairu 1995. [2] Daga baya ya yi aiki a gwamnati ƙarƙashin shugaban ƙasa Ibrahim Bare Mainassara a matsayin ministan sufuri daga 1996 zuwa 1997 sannan ya zama ministan cikin gida, mai kula da ƴan sanda da tsaron cikin gida, daga 1997 zuwa 1999.

  1. Nancy Ellen Lawler, Niger: Year in Review 1994, Britannica.com.
  2. Nancy Ellen Lawler, Niger: Year in Review 1995, Britannica.com.

Developed by StudentB